Có được chỉ định thầu đối với gói đấu thầu lắp đặt màn hình led vượt hạn mức chỉ định thầu không?

Câu hỏi: “Xin hỏi, trong trường hợp gói thầu lắp đặt màn hình LED vượt hạn mức chỉ định thầu, liệu có áp dụng hình thức chỉ định thầu theo quy định không? Tôi làm việc tại ban quản lý công trình đô thị huyện. Năm 2021, Ủy ban nhân dân huyện đã cấp cho đơn vị tôi nguồn kinh phí là 668 triệu đồng để lắp đặt màn hình LED tại hội trường, và giá trị gói thầu là 659 triệu đồng. Tôi muốn xác định xem việc áp dụng hình thức chỉ định thầu trong trường hợp này có tuân thủ theo quy định của Luật Đấu thầu không? Gói thầu lắp đặt màn hình LED có được xem là gói thầu mua sắm hàng hóa không?”

Trường hợp nào được áp dụng chỉ định thầu theo quy định?

Các trường hợp sau đây được áp dụng chỉ định thầu đối với nhà thầu được quy định tại khoản 1 Điều 22 Luật Đấu thầu 2013, cụ thể như sau:

Điều 22. Chỉ định thầu
1. Chỉ định thầu đối với nhà thầu được áp dụng trong các trường hợp sau đây:
a) Gói thầu cần thực hiện để khắc phục ngay hoặc để xử lý kịp thời hậu quả gây ra do sự cố bất khả kháng; …
b) Gói thầu cấp bách cần triển khai nhằm mục tiêu bảo vệ chủ quyền quốc gia, biên giới quốc gia, hải đảo;
c) Gói thầu cung cấp dịch vụ tư vấn, dịch vụ phi tư vấn, mua sắm hàng hóa phải mua từ nhà thầu đã thực hiện trước đó do phải bảo đảm tính tương thích về công nghệ, bản quyền mà không thể mua được từ nhà thầu khác; gói thầu có tính chất nghiên cứu, thử nghiệm; mua bản quyền sở hữu trí tuệ;
d) Gói thầu cung cấp dịch vụ tư vấn lập báo cáo nghiên cứu khả thi, thiết kế xây dựng được chỉ định cho tác giả của thiết kế kiến trúc công trình trúng tuyển khi tác giả có đủ điều kiện năng lực theo quy định; gói thầu thi công xây dựng tượng đài, phù điêu, tranh hoành tráng, tác phẩm nghệ thuật gắn với quyền tác giả từ khâu sáng tác đến thi công công trình;
đ) Gói thầu di dời các công trình hạ tầng kỹ thuật do một đơn vị chuyên ngành trực tiếp quản lý để phục vụ công tác giải phóng mặt bằng; gói thầu rà phá bom, mìn, vật nổ để chuẩn bị mặt bằng thi công xây dựng công trình;
e) Gói thầu cung cấp sản phẩm, dịch vụ công, gói thầu có giá gói thầu trong hạn mức được áp dụng chỉ định thầu theo quy định của Chính phủ phù hợp với điều kiện kinh tế – xã hội trong từng thời kỳ.

Như vậy, gói thầu lắp đặt màn hình led tại hội trường của đơn vị bạn được xác định là gói thầu cung cấp dịch vụ phi tư vấn theo quy định nêu trên.

Vậy, hạn mức chỉ định thầu được quy định trong luật tại Điều 54 Nghị định 63/2014/NĐ-CP như sau:

Điều 54. Hạn mức chỉ định thầu

Gói thầu có giá trị trong hạn mức được áp dụng chỉ định thầu theo quy định tại Điểm e Khoản 1 Điều 22 của Luật Đấu thầu bao gồm:

1. Không quá 500 triệu đồng đối với gói thầu cung cấp dịch vụ tư vấn, dịch vụ phi tư vấn, dịch vụ công; không quá 01 tỷ đồng đối với gói thầu mua sắm hàng hóa, xây lắp, hỗn hợp, mua thuốc, vật tư y tế, sản phẩm công;

2. Không quá 100 triệu đồng đối với gói thầu thuộc dự toán mua sắm thường xuyên

Theo quy định đã được đề cập, gói thầu có giá trị trong hạn mức chỉ định thầu được áp dụng hình thức chỉ định thầu. Cụ thể, gói thầu cung cấp dịch vụ phi tư vấn có giá trị không vượt quá 500 triệu đồng, và nằm trong hạn mức chỉ định thầu, do đó được áp dụng hình thức chỉ định thầu.

Tuy nhiên, trong trường hợp của đơn vị anh, gói thầu lắp đặt màn hình LED có giá trị là 659 triệu đồng, vượt quá hạn mức chỉ định thầu là 500 triệu đồng. Do đó, đơn vị anh không được áp dụng hình thức chỉ định thầu.

Có được chỉ định thầu đối với gói đấu thầu lắp đặt màn hình led vượt hạn mức chỉ định thầu không?
co-duoc-chi-dinh-thau-doi-voi-goi-dau-thau-lap-dat-man-hinh-led-vuot-han-muc-chi-dinh-thau-khong

HAILOCVN – Đơn vị cung cấp màn hình Led, màn hình ghép, màn hình quảng cáo Tốt Nhất Việt Nam

CÔNG TY TNHH ĐẦU TƯ THƯƠNG MẠI & XUẤT NHẬP KHẨU HẢI LỘC

Trụ sở: Số 16, Đường 3, Xã Phù Lỗ – Huyện Sóc Sơn, Thành phố Hà Nội

Hotline: 0337376696

Website: https://hailocvn.com

Faceook: https://www.facebook.com/hailocvn/

Youtube: https://www.youtube.com/channel/UC0Rjn3w_36sOe23YRUJNdsw

Một số công trình màn hình led nổi bật chúng tôi đã thi công

Có được chỉ định thầu đối với gói đấu thầu lắp đặt màn hình led vượt hạn mức chỉ định thầu không?

Thi công màn hình LED P3 tại Trung tâm tiệc cưới Hương Cau Hòa Bình

Thi công màn hình LED P3 tại Trung tâm tiệc cưới Hương Cau Hòa Bình Video thi công màn hình ...
Có được chỉ định thầu đối với gói đấu thầu lắp đặt màn hình led vượt hạn mức chỉ định thầu không?

Thi công Màn hình LED P3 trường Mầm Non số 6 Hoàng Hoa Thám, Hà Nội

Đổi mới không gian giáo dục tại Trường Mầm Non số 6 Hoàng Hoa Thám với Màn hình LED P3 ...
Có được chỉ định thầu đối với gói đấu thầu lắp đặt màn hình led vượt hạn mức chỉ định thầu không?

Thi Công Màn hình P3 LED hội trường tại Công An Tỉnh Hà Giang

Video thi Công Màn hình P3 LED hội trường tại Công An Tỉnh Hà Giang Một số công trình nổi ...
Có được chỉ định thầu đối với gói đấu thầu lắp đặt màn hình led vượt hạn mức chỉ định thầu không?

Thi Công Màn hình LED P3 siêu thị Go tỉnh Hải Dương

Màn hình LED P3 là loại màn hình LED trong nhà có khoảng cách giữa các điểm ảnh là 3mm, ...
Có được chỉ định thầu đối với gói đấu thầu lắp đặt màn hình led vượt hạn mức chỉ định thầu không?

Thi công màn hình led P3.91 chùa Bái Đính, Ninh Bình

Thi công màn hình led P3.91 chùa Bái Đính, Ninh Bình Giới thiệu màn hình led P3.91 Màn hình thi ...
Có được chỉ định thầu đối với gói đấu thầu lắp đặt màn hình led vượt hạn mức chỉ định thầu không?

Thi công màn hình LED P3 Siêu Thị GO Thanh Hóa

Mới đây, Đại siêu thị GO Thanh Hóa đã tiến hành thi công màn hình LED P3 siêu thị tại ...
Có được chỉ định thầu đối với gói đấu thầu lắp đặt màn hình led vượt hạn mức chỉ định thầu không?

Thi công màn hình led P3 siêu thị GO Hải Dương

Dự án thi công màn hình led P3 siêu thị vừa được hoàn thiện đã giúp Siêu thị Go Hải ...
Có được chỉ định thầu đối với gói đấu thầu lắp đặt màn hình led vượt hạn mức chỉ định thầu không?

Thi công màn hình Led tại chi cục Thuế Đức Trọng – Đơn Dương

Màn hình LED - Định nghĩa và ưu điểm Màn hình LED là một loại màn hình phẳng tạo ra ...
Có được chỉ định thầu đối với gói đấu thầu lắp đặt màn hình led vượt hạn mức chỉ định thầu không?

Thi Công Màn hình LED P3 Cục thuế thành phố Bắc Ninh

Màn hình LED P3 - Công nghệ hiển thị sắc nét và linh hoạt Màn hình LED P3 là một ...
Có được chỉ định thầu đối với gói đấu thầu lắp đặt màn hình led vượt hạn mức chỉ định thầu không?

Thi Công Màn hình LED P3 Khách sạn Canvas Đà Nẵng

Màn hình LED P3 - Công nghệ hiển thị siêu thực và tiết kiệm chi phí Màn hình LED P3 ...
Có được chỉ định thầu đối với gói đấu thầu lắp đặt màn hình led vượt hạn mức chỉ định thầu không?

Thi công màn hình LED P3 ĐH Y Tế Hải Dương

Màn hình LED P3 - Hiển thị chất lượng cao và đa dạng ứng dụng 1. Màn hình LED P3 ...